Bộ định vị mối hàn VPE-1
✧ Giới thiệu
1. Bộ định vị hàn nghiêng bánh răng 2 trục tiêu chuẩn là giải pháp cơ bản để nghiêng và xoay phôi.
2. Bàn làm việc có thể xoay (360°) hoặc nghiêng (0 - 90°) cho phép hàn phôi ở vị trí tối ưu nhất, và tốc độ xoay được điều khiển bằng biến tần (VFD).
3. Trong quá trình hàn, chúng ta cũng có thể điều chỉnh tốc độ quay theo yêu cầu. Tốc độ quay sẽ được hiển thị kỹ thuật số trên hộp điều khiển từ xa.
4. Tùy thuộc vào sự khác biệt về đường kính ống, máy cũng có thể lắp thêm mâm cặp 3 chấu để giữ ống.
5. Weldsuccess Ltd. cung cấp các loại thiết bị định vị chiều cao cố định, bàn xoay ngang, thiết bị định vị điều chỉnh chiều cao 3 trục bằng tay hoặc thủy lực.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | VPE-1 |
| Khả năng quay | Tối đa 1000kg |
| Đường kính bàn | 1000 mm |
| Động cơ quay | 0,75 kW |
| Tốc độ quay | 0,05-0,5 vòng/phút |
| Động cơ nghiêng | 1,1 kW |
| Tốc độ nghiêng | 0,67 vòng/phút |
| Góc nghiêng | 0~90°/ 0~120° độ |
| Khoảng cách lệch tâm tối đa | 150 mm |
| Khoảng cách trọng lực tối đa | 100 mm |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 8m |
| Tùy chọn | Mâm cặp hàn |
| Bàn nằm ngang | |
| Bộ định vị thủy lực 3 trục |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
Đối với thị trường quốc tế, Weldsuccess sử dụng tất cả các thương hiệu phụ tùng nổi tiếng để đảm bảo máy hàn quay có tuổi thọ sử dụng lâu dài. Ngay cả khi phụ tùng bị hỏng sau nhiều năm, người dùng cuối cũng có thể dễ dàng thay thế chúng tại thị trường địa phương.
1. Bộ chuyển đổi tần số là của thương hiệu Damfoss.
2. Động cơ là của hãng Invertek hoặc ABB.
3. Các linh kiện điện là thương hiệu Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Hộp điều khiển cầm tay với màn hình hiển thị tốc độ quay, các chức năng quay tiến, quay lùi, nâng lên, hạ xuống, đèn báo nguồn và dừng khẩn cấp.
2. Tủ điện chính với công tắc nguồn, đèn báo nguồn, chức năng báo động, chức năng đặt lại và chức năng dừng khẩn cấp.
3. Bàn đạp chân để điều khiển hướng quay.
✧ Tiến độ sản xuất
WELDSUCCESS là nhà sản xuất, chúng tôi sản xuất bộ định vị mối hàn từ các công đoạn cắt, hàn, gia công cơ khí, khoan lỗ, lắp ráp, sơn và kiểm tra cuối cùng của tấm thép nguyên bản.
Bằng cách này, chúng tôi sẽ kiểm soát toàn bộ quy trình sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001:2015, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm chất lượng cao.
✧ Các dự án trước đây



