Bộ định vị VPE-0.1 nhỏ gọn, di động, tải trọng 100kg
✧ Giới thiệu
Máy định vị mối hàn tải trọng nhẹ 100kg là một loại máy định vị mối hàn di động, trọng lượng bản thân máy cũng nhẹ, do đó có thể dễ dàng di chuyển theo yêu cầu hàn. Điện áp hàn cũng có thể được tùy chỉnh lên đến 110V, 220V và 380V, v.v.
Tốc độ quay có thể điều chỉnh bằng núm vặn. Người thợ có thể thiết lập tốc độ quay phù hợp theo yêu cầu hàn.
Trong quá trình hàn thủ công, hướng quay có thể được điều khiển bằng công tắc bàn đạp chân. Thuận tiện hơn cho người lao động khi muốn chuyển đổi hướng quay.
1. Bộ định vị hàn nghiêng bánh răng 2 trục tiêu chuẩn là giải pháp cơ bản để nghiêng và xoay phôi.
2. Bàn làm việc có thể xoay (360°) hoặc nghiêng (0 – 90°) cho phép hàn phôi ở vị trí tối ưu nhất, và tốc độ xoay được điều khiển bằng biến tần (VFD).
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | VPE-0.1 |
| Khả năng quay | Tối đa 100kg |
| Đường kính bàn | 400 mm |
| Động cơ quay | 0,18 kW |
| Tốc độ quay | 0,4-4 vòng/phút |
| Động cơ nghiêng | Thủ công |
| Tốc độ nghiêng | Thủ công |
| Góc nghiêng | 0~90° độ |
| Khoảng cách lệch tâm tối đa | 50 mm |
| Khoảng cách trọng lực tối đa | 50 mm |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 8m |
| Tùy chọn | Mâm cặp hàn |
| Bàn nằm ngang | |
| Bộ định vị thủy lực 3 trục |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
1. Bộ chuyển đổi tần số là của thương hiệu Damfoss.
2. Động cơ là của hãng Invertek hoặc ABB.
3. Các linh kiện điện là thương hiệu Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Hộp điều khiển cầm tay với màn hình hiển thị tốc độ quay, các chức năng quay tiến, quay lùi, nâng lên, hạ xuống, đèn báo nguồn và dừng khẩn cấp.
2. Tủ điện chính với công tắc nguồn, đèn báo nguồn, chức năng báo động, chức năng đặt lại và chức năng dừng khẩn cấp.
3. Bàn đạp chân để điều khiển hướng quay.
✧ Tiến độ sản xuất
Máy định vị mối hàn cỡ nhỏ, tải trọng nhẹ, dùng cho các chi tiết nhỏ. Máy định vị mối hàn 100kg có chức năng xoay bằng động cơ và nghiêng bằng tay. Hệ thống nghiêng được điều chỉnh bằng bánh xe xoay một tay và vít điều chỉnh bằng bánh răng, giúp máy định vị có thể nghiêng từ 0-90 độ. Mặc dù việc nghiêng được thực hiện bằng bánh xe xoay tay, nhưng với vít điều chỉnh bằng tay và bánh răng, việc điều chỉnh vẫn rất dễ dàng.
Weldsuccess sản xuất bộ định vị mối hàn từ việc mua thép tấm nguyên bản và gia công bằng máy CNC. Với chứng nhận ISO 9001:2015, chúng tôi kiểm soát chất lượng ở từng công đoạn sản xuất.
✧ Các dự án trước đây









