Máy định vị hàn ống tự động tải nặng 10 tấn với màn hình điều khiển tốc độ kỹ thuật số.
✧ Giới thiệu
1. Máy định vị mối hàn khuỷu chủ yếu bao gồm bộ phận xoay bàn làm việc, bộ phận nghiêng và hệ thống điều khiển điện.
2. Nhờ cơ chế nghiêng và xoay bằng động cơ, thiết bị định vị mối hàn khuỷu có thể đưa phôi đến vị trí làm việc lý tưởng.
3. Việc xoay bàn làm việc được điều khiển bằng biến tần vô cấp để đạt được tốc độ hàn tối ưu.
4. Sử dụng hộp điều khiển từ xa để vận hành bàn làm việc từ xa, cũng có thể kết nối với các máy móc vận hành để thực hiện thao tác liên kết.
5. Thiết kế giao diện để thực hiện công việc liên kết với bộ điều khiển và máy hàn tự động treo nhằm tạo thành trung tâm hàn tự động.
6. Các ngành công nghiệp ứng dụng bao gồm bình áp lực, luyện kim, điện lực, công nghiệp hóa chất, cơ khí và kết cấu kim loại.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | AHVPE-10 |
| Khả năng quay | Tối đa 10000kg |
| Đường kính bàn | 2000 mm |
| Điều chỉnh độ cao trung tâm | Điều khiển bằng bu lông / Thủy lực |
| Động cơ quay | 3 kW |
| Tốc độ quay | 0,05-0,5 vòng/phút |
| Động cơ nghiêng | 4 kW |
| Tốc độ nghiêng | 0,14 vòng/phút |
| Góc nghiêng | 0~90°/ 0~120° độ |
| Khoảng cách lệch tâm tối đa | 200 mm |
| Khoảng cách trọng lực tối đa | 400 mm |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 8m |
| Màu sắc | Tùy chỉnh |
| Bảo hành | 1 năm |
| Tùy chọn | Mâm cặp hàn |
| Bàn nằm ngang | |
| Bộ định vị thủy lực 3 trục |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
Đối với thị trường quốc tế, Weldsuccess sử dụng tất cả các thương hiệu phụ tùng nổi tiếng để đảm bảo máy hàn quay có tuổi thọ sử dụng lâu dài. Ngay cả khi phụ tùng bị hỏng sau nhiều năm, người dùng cuối cũng có thể dễ dàng thay thế chúng tại thị trường địa phương.
1. Bộ chuyển đổi tần số là của thương hiệu Damfoss.
2. Động cơ là của hãng Invertek hoặc ABB.
3. Các linh kiện điện là thương hiệu Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Thông thường, máy định vị mối hàn có hộp điều khiển bằng tay và công tắc chân.
2. Với hộp điều khiển cầm tay, người lao động có thể điều khiển các chức năng Quay tiến, Quay lùi, Dừng khẩn cấp, đồng thời có màn hình hiển thị tốc độ quay và đèn báo nguồn.
3. Toàn bộ tủ điện định vị hàn do chính công ty Weldsuccess Ltd sản xuất. Các linh kiện điện chính đều của Schneider.
4. Đôi khi chúng tôi chế tạo bộ định vị mối hàn với hệ thống điều khiển PLC và hộp số RV, có thể hoạt động cùng với robot.
✧ Tiến độ sản xuất
WELDSUCCESS là nhà sản xuất, chúng tôi sản xuất các thiết bị quay hàn từ các công đoạn cắt, hàn, gia công cơ khí, khoan lỗ, lắp ráp, sơn và kiểm tra cuối cùng của tấm thép nguyên bản.
Bằng cách này, chúng tôi sẽ kiểm soát toàn bộ quy trình sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001:2015, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm chất lượng cao.
✧ Các dự án trước đây










