Bộ định vị mối hàn điều chỉnh độ cao AHVPE-1
✧ Giới thiệu
Máy định vị hàn nghiêng 2 trục điều chỉnh độ cao là giải pháp cơ bản cho việc nghiêng và xoay phôi. Nó có thể điều chỉnh độ cao tâm theo kích thước phôi khác nhau.
Bàn làm việc có thể xoay (360°) hoặc nghiêng (0 – 90°) cho phép hàn phôi ở vị trí tối ưu nhất, và tốc độ xoay được điều khiển bằng biến tần (VFD).
Trong quá trình gia công tại xưởng, đôi khi chúng tôi có những chi tiết gia công kích thước lớn hơn, lúc này chúng tôi cần đến bộ định vị hàn có chiều cao tâm lớn hơn. Khi đó, bộ định vị hàn điều chỉnh chiều cao sẽ rất hữu ích. Nó có thể điều chỉnh chiều cao bằng bu lông thủ công. Khách hàng có thể điều chỉnh chiều cao của bộ định vị theo kích thước của các chi tiết gia công khác nhau.
Bộ định vị mối hàn điều chỉnh độ cao thực tế có 3 trục, một trục để xoay với tốc độ điều chỉnh được. Một trục để nghiêng, góc nghiêng tối đa có thể từ 0 đến 135 độ. Trục cuối cùng để điều chỉnh độ cao theo phương thẳng đứng.
Trong quá trình hàn, tốc độ quay của bàn máy có thể điều chỉnh được, chúng ta có thể điều chỉnh chậm hơn hoặc nhanh hơn tùy theo nhu cầu. Hướng quay cũng có thể được điều khiển bằng bàn đạp chân, thuận tiện hơn nhiều cho người lao động trong quá trình hàn.
Mâm cặp hàn ba chấu cũng có sẵn cho các đường kính ống khác nhau. Weldsuccess sẽ lắp đặt sẵn mâm cặp hàn trước khi giao hàng. Khi người dùng cuối nhận được hàng, họ có thể sử dụng trực tiếp.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | AHVPE-1 |
| Khả năng quay | Tối đa 1000kg |
| Đường kính bàn | 1000 mm |
| Điều chỉnh độ cao trung tâm | Điều khiển bằng bu lông / Thủy lực |
| Động cơ quay | 0,75 kW |
| Tốc độ quay | 0,05-0,5 vòng/phút |
| Động cơ nghiêng | 1,1 kW |
| Tốc độ nghiêng | 0,67 vòng/phút |
| Góc nghiêng | 0~90°/ 0~120° độ |
| Khoảng cách lệch tâm tối đa | 150 mm |
| Khoảng cách trọng lực tối đa | 100 mm |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 8m |
| Tùy chọn | Mâm cặp hàn |
| Bàn nằm ngang | |
| Bộ định vị thủy lực 3 trục |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
Đối với thị trường quốc tế, Weldsuccess sử dụng tất cả các thương hiệu phụ tùng nổi tiếng để đảm bảo máy hàn quay có tuổi thọ sử dụng lâu dài. Ngay cả khi phụ tùng bị hỏng sau nhiều năm, người dùng cuối cũng có thể dễ dàng thay thế chúng tại thị trường địa phương.
1. Bộ chuyển đổi tần số là của thương hiệu Damfoss.
2. Động cơ là của hãng Invertek hoặc ABB.
3. Các linh kiện điện là thương hiệu Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Thông thường, máy định vị mối hàn có hộp điều khiển bằng tay và công tắc chân.
2. Với hộp điều khiển cầm tay, người lao động có thể điều khiển các chức năng Quay tiến, Quay lùi, Dừng khẩn cấp, đồng thời có màn hình hiển thị tốc độ quay và đèn báo nguồn.
3. Toàn bộ tủ điện định vị hàn do chính công ty Weldsuccess Ltd sản xuất. Các linh kiện điện chính đều của Schneider.
4. Đôi khi chúng tôi chế tạo bộ định vị mối hàn với hệ thống điều khiển PLC và hộp số RV, có thể hoạt động cùng với robot.
✧ Tiến độ sản xuất
WELDSUCCESS là nhà sản xuất, chúng tôi sản xuất các thiết bị quay hàn từ các công đoạn cắt, hàn, gia công cơ khí, khoan lỗ, lắp ráp, sơn và kiểm tra cuối cùng của tấm thép nguyên bản.
Bằng cách này, chúng tôi sẽ kiểm soát toàn bộ quy trình sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001:2015, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm chất lượng cao.
✧ Các dự án trước đây








