Máy thao tác hàn cột và cần trục 5050 dùng cho bình áp lực
✧ Giới thiệu
1. Cần trục hàn được sử dụng rộng rãi để hàn đường nối dọc hoặc hàn chu vi bên ngoài và bên trong tháp gió, bình áp lực và bồn chứa. Nó sẽ thực hiện hàn tự động khi được sử dụng cùng với hệ thống quay hàn của chúng tôi.
2. Sử dụng kết hợp với bộ định vị mối hàn sẽ thuận tiện hơn khi hàn mặt bích.
3. Tùy thuộc vào chiều dài của chi tiết gia công, chúng tôi cũng chế tạo cần trục có bánh xe di chuyển. Vì vậy, nó cũng có thể được sử dụng để hàn các đường hàn dọc dài.
4. Trên cần trục hàn, chúng ta có thể lắp đặt nguồn điện MIG, nguồn điện SAW và nguồn điện AC/DC song song.
5. Hệ thống cần cẩu cột hàn được nâng hạ bằng xích đôi. Hệ thống này cũng được trang bị hệ thống chống rơi để đảm bảo an toàn khi sử dụng ngay cả khi xích bị đứt.
6. Máy thu hồi thuốc hàn, camera quan sát hàn và con trỏ laser đều có sẵn để thực hiện hàn tự động. Bạn có thể gửi email cho chúng tôi để xem video hoạt động.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | MD 5050 C&B |
| tải trọng đầu cần trục | 250kg |
| Di chuyển cần trục thẳng đứng | 5000 mm |
| Tốc độ cần trục thẳng đứng | 1000 mm/phút |
| Di chuyển cần trục ngang | 5000 mm |
| Tốc độ lợi ích theo phương ngang | VFD 120-1200 mm/phút |
| đầu cần trượt ngang | Kích thước 100*100 mm, có động cơ. |
| Xoay | ±180° Điều chỉnh bằng tay với khóa |
| Đường đi | Di chuyển bằng động cơ |
| Tốc độ di chuyển | 2000 mm/phút |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 10m |
| Màu sắc | Tùy chỉnh |
| Bảo hành | Một năm |
| Tùy chọn-1 | Con trỏ laser |
| Tùy chọn -2 | Màn hình camera |
| Tùy chọn-3 | Máy thu hồi chất trợ dung |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
Đối với hoạt động kinh doanh quốc tế, Weldsuccess sử dụng tất cả các thương hiệu phụ tùng nổi tiếng để đảm bảo cần cẩu hàn có tuổi thọ sử dụng lâu dài. Ngay cả khi phụ tùng bị hỏng sau nhiều năm, người dùng cuối cũng có thể dễ dàng thay thế chúng tại thị trường địa phương.
1. Bộ chuyển đổi tần số là của thương hiệu Damfoss.
2. Động cơ là của hãng Invertek hoặc ABB.
3. Các linh kiện điện là thương hiệu Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Hộp điều khiển cầm tay với các chức năng nâng/hạ cần cẩu, tiến/lùi cần cẩu, thanh trượt ngang để điều chỉnh mỏ hàn lên xuống trái phải, cấp dây, thu dây, đèn chiếu sáng và nút dừng khẩn cấp.
2. Tủ điện chính với công tắc nguồn, đèn báo nguồn, chức năng báo động, chức năng đặt lại và chức năng dừng khẩn cấp.
3. Chúng tôi cũng có thể tích hợp bộ xoay hàn hoặc bộ định vị hàn với cần trục để thực hiện hàn tự động.
✧ Các dự án trước đây
WELDSUCCESS là nhà sản xuất, chúng tôi sản xuất cần trục hàn từ các công đoạn cắt, hàn, gia công cơ khí, khoan lỗ, lắp ráp, sơn và kiểm tra cuối cùng của tấm thép nguyên liệu.
Bằng cách này, chúng tôi sẽ kiểm soát toàn bộ quy trình sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001:2015, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm chất lượng cao.











