Bộ định vị tự động dòng L
✧ Giới thiệu
1. Bộ định vị hàn kiểu L là giải pháp cơ bản để xoay phôi.
2. Bàn làm việc có thể xoay (360°) và lật sang trái hoặc phải, cho phép hàn phôi ở vị trí tốt nhất, và tốc độ xoay được điều khiển bằng biến tần (VFD).
3. Trong quá trình hàn, chúng ta cũng có thể điều chỉnh tốc độ quay theo yêu cầu. Tốc độ quay sẽ được hiển thị kỹ thuật số trên hộp điều khiển từ xa.
4. Tùy thuộc vào sự khác biệt về đường kính ống, máy cũng có thể lắp thêm mâm cặp 3 chấu để giữ ống.
5. Weldsuccess Ltd. cung cấp các loại thiết bị định vị chiều cao cố định, bàn xoay ngang, thiết bị định vị điều chỉnh chiều cao 3 trục bằng tay hoặc thủy lực.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | L-06 đến L-200 |
| Khả năng quay | Tải trọng tối đa: 600kg / 1 tấn / 2 tấn / 3 tấn / 5 tấn / 10 tấn / 15 tấn / 20 tấn |
| Đường kính bàn | 1000 mm ~ 2000 mm |
| Động cơ quay | 0,75 kW ~ 7,5 kW |
| Tốc độ quay | 0,1~1 / 0,05-0,5 vòng/phút |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 8m |
| Tùy chọn | Bộ định vị đầu thẳng đứng |
| Bộ định vị hàn 2 trục | |
| Bộ định vị thủy lực 3 trục |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
Weldsuccess sử dụng tất cả các phụ tùng thay thế của các thương hiệu nổi tiếng để đảm bảo chất lượng thiết bị. Đặc biệt đối với hoạt động kinh doanh quốc tế, chúng tôi đảm bảo người dùng cuối có thể thay thế phụ tùng tại thị trường địa phương nếu xảy ra sự cố khẩn cấp.
1. Biến tần VFD cho máy móc chúng ta sẽ chọn Schneider hoặc Danfoss.
2. Mô tơ định vị mối hàn đến từ các thương hiệu nổi tiếng như ABB hoặc Invertek.
3. Các linh kiện điện và rơle đều là của Schneider.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Bộ định vị mối hàn kiểu L đôi khi hoạt động liên kết với robot. Bằng cách này, weldsuccess sẽ sử dụng hộp số RV để đảm bảo độ chính xác khi làm việc.
2. Thông thường, máy định vị hàn có một hộp điều khiển cầm tay từ xa. Nó có thể điều chỉnh tốc độ quay của máy, điều chỉnh hướng quay và điều khiển hướng nghiêng của máy hàn.
3. Toàn bộ hệ thống điều khiển đều có nút dừng khẩn cấp để đảm bảo an toàn khi sử dụng.
✧ Các dự án trước đây
1. Hệ thống liên kết định vị kiểu L với robot cho phép vận hành hoàn toàn tự động là hệ thống hiệu quả nhất. Chúng tôi thiết kế hệ thống này cho việc hàn dầm máy xúc.
2. Ngoài ra, bộ định vị hàn kiểu L với hệ thống điều khiển chung cho phép xoay theo mọi hướng và giúp người thợ có được vị trí hàn tốt nhất.








