Cần trục 3030 với màn hình camera và con trỏ laser
✧ Giới thiệu
Cần trục hàn dạng cột dùng để hàn các đường nối trong bình áp lực, tháp gió và bồn chứa dầu. Công ty Weldsuccess Ltd cung cấp cần trục hàn dạng cột hoàn chỉnh tích hợp nguồn điện SAW chính hãng của Trung Quốc hoặc Lincoln USA. Nguồn điện có thể là dây đơn hoặc dây đôi của Lincoln DC-600 / Lincoln DC-1000 và Lincoln AC / DC – 1000 với bộ điều khiển NA-3, NA-5 và Max-10 hoặc Max-19.
Cần trục với các phụ kiện tùy chọn như con trỏ laser, màn hình camera và hệ thống thu hồi thuốc hàn. Hệ thống hàn hoàn chỉnh sẽ giúp việc hàn đường nối bên trong và bên ngoài bồn chứa trở nên dễ dàng hơn.
1. Cần trục hàn được sử dụng rộng rãi để hàn đường nối dọc hoặc hàn chu vi bên ngoài và bên trong tháp gió, bình áp lực và bồn chứa. Nó sẽ thực hiện hàn tự động khi được sử dụng cùng với hệ thống quay hàn của chúng tôi.
2. Sử dụng kết hợp với bộ định vị mối hàn sẽ thuận tiện hơn khi hàn mặt bích.
3. Tùy thuộc vào chiều dài của chi tiết gia công, chúng tôi cũng chế tạo cần trục có bánh xe di chuyển. Vì vậy, nó cũng có thể được sử dụng để hàn các đường hàn dọc dài.
4. Trên cần trục hàn, chúng ta có thể lắp đặt nguồn điện MIG, nguồn điện SAW và nguồn điện AC/DC song song.
5. Hệ thống cần cẩu cột hàn được nâng hạ bằng xích đôi. Hệ thống này cũng được trang bị hệ thống chống rơi để đảm bảo an toàn khi sử dụng ngay cả khi xích bị đứt.
6. Máy thu hồi thuốc hàn, camera quan sát hàn và con trỏ laser đều có sẵn để thực hiện hàn tự động. Bạn có thể gửi email cho chúng tôi để xem video hoạt động.
✧ Thông số kỹ thuật chính
| Người mẫu | MD 3030 C&B |
| tải trọng đầu cần trục | 250kg |
| Di chuyển cần trục thẳng đứng | 3000 mm |
| Tốc độ cần trục thẳng đứng | 1100 mm/phút |
| Di chuyển cần trục ngang | 3000 mm |
| Tốc độ lợi ích theo phương ngang | VFD 175-1750 mm/phút |
| đầu cần trượt ngang | Kích thước 150*150 mm, có động cơ. |
| Xoay | ±180° Điều chỉnh bằng tay với khóa |
| Đường đi | Di chuyển bằng động cơ |
| Điện áp | 380V±10% 50Hz 3 pha |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển từ xa, cáp 10m |
| Màu sắc | RAL 3003 Đỏ + 9005 Đen |
| Tùy chọn-1 | Con trỏ laser |
| Tùy chọn -2 | Màn hình camera |
| Tùy chọn-3 | Máy thu hồi chất trợ dung |
✧ Thương hiệu phụ tùng thay thế
1. Động cơ phanh thang máy cột và động cơ điều chỉnh tần số cần trục được sản xuất bởi Invertek và đã đạt đầy đủ chứng nhận CE.
2. Bộ điều khiển tần số biến đổi (Variable Frequency Driver) được sản xuất bởi Schneider hoặc Danfoss, cả hai đều đạt chứng nhận CE và UL.
3. Tất cả các phụ tùng của cần trục hàn đều dễ dàng thay thế nếu chẳng may bị hỏng sau vài năm sử dụng tại thị trường địa phương của người dùng cuối.
✧ Hệ thống điều khiển
1. Thang máy cần trục cột có hệ thống chống rơi để đảm bảo an toàn vận hành. Tất cả các thang máy cần trục cột đều được kiểm tra hệ thống chống rơi trước khi giao cho người sử dụng cuối cùng.
2. Toa xe cũng được trang bị móc an toàn trên đường ray để đảm bảo không bị rơi trong quá trình vận chuyển.
3. Mỗi cần trục đều được trang bị bệ nguồn điện.
4. Máy thu hồi từ thông và nguồn điện có thể được tích hợp với nhau.
5. Cần trục có một hộp điều khiển từ xa để điều khiển cần trục nâng/hạ/di chuyển tiến/lùi.
6. Nếu cần trục tích hợp nguồn điện SAW, hộp điều khiển từ xa cũng có chức năng khởi động hàn, dừng hàn, cấp dây và thu dây, v.v.
✧ Các dự án trước đây
WELDSUCCESS là nhà sản xuất, chúng tôi sản xuất cần trục hàn từ các công đoạn cắt, hàn, gia công cơ khí, khoan lỗ, lắp ráp, sơn và kiểm tra cuối cùng của tấm thép nguyên liệu.
Bằng cách này, chúng tôi sẽ kiểm soát toàn bộ quy trình sản xuất theo hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001:2015, đảm bảo khách hàng nhận được sản phẩm chất lượng cao.








